कार्यक्रम पत्रिका

  • महा-उद्घाटन सोहळा((२८ जानेवारी, २०२१)

[ सकाळी ८.०० वा. ]

  • रांगोळी : वेद (वेदव्यास कट्टी) 

  • शुभारंभ वादन : रमेश पाचंगे व सहकारी

  • गणेशवंदना  : अपूर्वा कुलकर्णी

  • ग्रंथदिंडी

  • स्वागतगीत : पोवाडा - "महाराष्ट्राचे गुणगान" | रचना : लोकशाहीर आण्णाभाऊ साठे | सादरकर्ते : शाहीर हेमंतराजे मावळे

  • प्रास्ताविक : प्रा. क्षितिज पाटुकले (संस्थापक-अध्यक्ष, विश्व मराठी परिषद)

  • सर्व स्वागताध्यक्ष : जगभरातील सर्व स्वागताध्यक्षांचा स्वागत संदेश

  • विशेष शुभेच्छा : डॉ. सुधा मूर्ती (सुप्रसिद्ध लेखिका, अध्यक्ष-इन्फोसिस फाउंडेशन)

  • महा-स्वागताध्यक्ष : मा. सुमित्राताई महाजन (माजी सभापती, लोकसभा) 

  • महा-संरक्षक : मा. विद्या जोशी (अध्यक्ष-बृहन महाराष्ट्र मंडळ ऑफ नॉर्थ अमेरिका)

  • महा-उद्घाटक : पद्मभूषण डॉ. विजय भटकर (कुलगुरू, नालंदा विद्यापीठ)

  • प्रमुख पाहुणे : डॉ. श्रीनिवास ठाणेदार (प्रतिनिधी, गृह सदस्य, डेट्रॉईट, मिशिगन, अमेरिका)  

  • प्रमुख मार्गदर्शक : डॉ. श्रीपाद भालचंद्र जोशी (प्रमुख मार्गदर्शक, विश्व मराठी परिषद) : डॉक्

  • महा-संमेलनाध्यक्ष : पद्मविभूषण डॉ. अनिल काकोडकर (जेष्ठ अणुशास्त्रज्ञ) 

  • पसायदान : प्रा. डॉ. चिहीरो कोईसो (जपान)

  • आभार : अनिल कुलकर्णी (संस्थापक-संचालक, विश्व मराठी परिषद)

  • विशेष शुभेच्छा :  मा. प्रकाश जावडेकर (खा. राज्यसभा, केंद्रीय माहिती आणि प्रसारण मंत्री)

  • विश्व मराठी साहित्य संमेलन (२८ जानेवारी, २०२१)

उद्घाटन सोहळा : [ सकाळी ११.१५ वा ]

  • सूत्रसंचालन : प्रा. अनिकेत पाटील

  • संमेलनाध्यक्ष (भारत) : भारत सासणे (जेष्ठ साहित्यिक)

  • संमेलनाध्यक्ष (विदेश) : डॉ. विनता कुलकर्णी (संपादक : "बृहन महाराष्ट्र वृत्त" मासिक, शिकागो, उत्तर अमेरिका

परिसंवाद :

  • परिसंवाद १ [ दु. १२.४५ वा. ] : मराठी भाषा आणि साहित्य : आव्हाने आणि संधी

        वक्ते : दिलीप करंबेळकर, डॉ. विश्वास मेहेंदळे, विवेक सावंत, नीलिमा बोरवणकर, अनिल गोरे

  •   परिसंवाद २ [ दु. ३.१५ वा. ] : भाषा, साहित्य आणि संवादाची नवतंत्रज्ञाने

        वक्ते : डॉ. समीरण वाळवेकर, अतुल कहाते, डॉ. दीपक शिकारपूर, प्रसाद मिरासदार  

  • परिसंवाद ३ [ दु. ५.३० वा. ] : भारताबाहेरील मराठी साहित्य, साहित्यिक : कर्तुत्व आणि आदानप्रदान

        वक्ते : लीना सोहोनी, डॉ. उमा कुलकर्णी, अनिल नेने (क्रॉयडन, इंग्लंड), नलिनी जोशी (लंडन), नोहा मस्सील (इस्तराईल) 

  • परिसंवाद ४ [ दु. ७.३० वा. ] : साहित्य व्यवहाराचे संस्थात्मक वास्तव

        वक्ते : डॉ. श्रीपाद भालचंद्र जोशी (नागपूर), पद्माकर कुलकर्णी (सोलापूर), कल्याण शिंदे (पंढरपूर), विनोद कुलकर्णी (सातारा),   राजन लाखे (पिंपरी चिंचवड)

विशेष कार्यक्रम :

  • व्याख्यान [ दु. ०२.०० वा. ] : बालसाहित्य... ल. म. कडुंच्या चष्म्यातून

        वक्ते : ल. म. कडू (जेष्ठ साहित्यिक, चित्रकार) 

  • व्याख्यान [ दु. ०२.३० वा. ] : माध्यमांचे लोकशाहीकरण 

        वक्ते : भाऊ तोरसेकर (सुप्रसिद्ध पत्रकार, राजकीय विश्लेषक) 

  • संस्था ओळख [ दु. ०३.०० वा.] : महाराष्ट्र फाउंडेशन

        सहभाग : सुनील देशमुख (विश्वस्त), मनीषा केळकर (उपाध्यक्ष)  

  • सादरीकरण [ दु. ३.३० वा. ] :  मुखपृष्ठांची गोष्ट   

        सादरकर्ते : रविमुकुल (सुप्रसिद्ध चित्रकार, मुखपृष्ठकार)

  • संस्था ओळख [ दु. ०४.०० वा.] : बृहन महाराष्ट्र मंडळ अधिवेशन २०२२ (अमेरिका)

        सहभाग : निरंजन देव, प्रशांत कोल्हटकर व आयोजन समिती सदस्य 

  • संस्था ओळख [ दु. ०४.३० वा.] : अंकनिनाद (अमेरिका)

        सहभाग : अंजली अंतुरकर (अध्यक्ष), सुशांत खोपकर (का. संपादक), अनघा हुपरीकर

  • संस्था ओळख [ संध्या. ०५.०० वा.] : एकोपा (एकता मासिकाचे आधुनिक रूप, अमेरिका)

        सहभाग : सुषमा येरवडेकर, सुधांशु व्यवहारकर, सायली मोकाटे-जोग 

  • सादरीकरण [ संध्या. ०६.०० वा. ] :  अक्षयभाषा    

        सादरकर्ते : भाग्यश्री बारलिंगे व सहकारी (अॅरिझोना, अमेरिका)

सांस्कृतिक कार्यक्रम : [ संध्या. ०८ .०० वा. पासून पुढे ]

  • व्हायोलिन वादन     

        सादरकर्ते : स्वप्ना दातार व सहकारी (स्वरस्वप्न व्हायोलिन वाद्यवृंद)

  • नांदी अखंडित... (गेल्या १०० वर्षांतील संगीत नाटकांचा सोनेरी वारसा)    

        सादरकर्ते : भरत नाट्य व संशोधन मंदिर, पुणे

 
  • विश्व मराठी संस्कृती संमेलन (२९ जानेवारी, २०२१)

उद्घाटन सोहळा : [ सकाळी ०८.०० वा ]

  • रांगोळी : वेद (वेदव्यास कट्टी) 

  • शुभारंभ वादन : रमेश पाचंगे व सहकारी

  • नटराज पूजनara

  • सूत्रसंचालन : कल्याणी कुलकर्णी

  • स्वागतगीत : पोवाडा - "राजमाता जिजाऊ" | रचना : कै. शाहीररत्न किसनराव हिंगे | सादरकर्ते : युवाशाहीर अक्षदा इनामदार व सहकारी 

  • उद्घाटक : प.पू. स्वामी गोविंददेव गिरिजी (कोषाध्यक्ष, श्री राम जन्मभूमी तीर्थक्षेत्र अयोध्या)

  • प्रमुख पाहुणे : डॉ. विनय सहस्त्रबुद्धे (खा. राज्यसभा, अध्यक्ष - भारतीय सांस्कृतिक संबंध परिषद) 

  • संमेलनाध्यक्ष (विदेश)- रश्मी गावंडे (नृत्यांगना, संस्थापक , नटराज नृत्य अकादमी, जर्मनी)

  • मार्गदर्शक मुलाखत : डॉ. निशिगंधा वाड (सुप्रसिद्ध अभिनेत्री)

परिसंवाद :

  • परिसंवाद ५ [ स. ११.००  वा. ] : वैश्विक परिघात मराठी कला आणि संस्कृती

        वक्ते : पं. विकास कशाळकर, पं मनीषा साठे, प्रिया आपटे (स्वित्झर्लंड), ओंकार पवार

  •   परिसंवाद ६ [ दु. १.३०  वा. ] : संस्कृती आधारित विकास : संकल्पना आणि स्वरूप

        वक्ते : गिरीश प्रभुणे, राहुल सोलापूरकर, भुजंगराव बोबडे, अपर्णा मोहिले  

  • परिसंवाद ७ [ दु. ४.३० वा. ] : लोकसंस्कृती, लोकपरंपरा आणि मराठी समाज

        वक्ते : चारुदत्त आफळे, डॉ. प्रवीण भोळे, डॉ. गणेश चंदनशिवे, ॲड. अपर्णा पाटील 

  • विशेष कार्यक्रम :

  • मुलाखत [ दु. ०१. ०० वा. ] : उस्ताद उस्मान खान | मुलाखतकार : महेश देशमुख 

  • संस्था ओळख [ दु. ०२. ००वा. ] : मराठी कल्चर अँड फेस्टिवल

        सहभाग : : ऐश्वर्या कोकाटे (संस्थापक. लॉस एंजेलिस)

  • सादरीकरण [ दु. ३.३० वा. ] :  मुखपृष्ठांची गोष्ट   

        सादरकर्ते : रविमुकुल (सुप्रसिद्ध चित्रकार, मुखपृष्ठकार)

  • संस्था ओळख [ दु. ०४.०० वा.] : बृहन्महाराष्ट्र मंडळ ऑफ नॉर्थ अमेरिका

        सहभाग : विद्या जोशी (अध्यक्ष), मोहित चिटणीस, नितीन जोशी

  • संस्था ओळख [ संध्या. ०५.०  वा.] : उत्तररंग - बृहन्महाराष्ट्र मंडळ ऑफ नॉर्थ अमेरिका

        सहभाग : विद्या हर्डीकर-सप्रे, अशोक सप्रे (संस्थापक), संदीप दीक्षित व सदस्य

  • संस्था ओळख [ संध्या. ०५.०० वा.] : एकोपा (एकता मासिकाचे आधुनिक रूप, अमेरिका)

        सहभाग : सुषमा येरवडेकर, सुधांशु व्यवहारकर, सायली मोकाटे-जोग 

  • सादरीकरण [ संध्या. ०६.०० वा. ] :  लिटल चॅम्पस

        सादरकर्ते : महाराष्ट्र मंडळ विक्टोरिया - रश्मी गोरे (अध्यक्ष)

सांस्कृतिक कार्यक्रम : [ संध्या. ०६.४५ वा. पासून पुढे ]

  • आनंदाचे डोही आनंद तरंग      

        सादरकर्ते : ललिता गौरी आगाशे, तंजावूर नृत्यशाला सिएटल अमेरिका

  • नृत्य : सोनल पेंडसे, पदमकोष कथक स्कूल

  • व्हायोलिन वादन : स्वरस्वप्न

  • भोंडला : संकल्प नृत्य अकॅडमी, बदलापूर 

  • मर्दानी खेळ: वीर योद्धा मर्दानी आखाडा , कवठेसार

  • पोवाडा : शाहीर विनता जोशी

  • शंख महात्म्य :  पांचजन्य शंखनाद पथक 

  • वासुदेव : बाळासाहेब जाधव

  • गोंधळ :  सचिन काटे

 
  • विश्व मराठी उद्योजकता संमेलन (३० जानेवारी, २०२१)

उद्घाटन सोहळा : [ सकाळी ०८.०० वा ]

  • रांगोळी : वेद (वेदव्यास कट्टी) 

  • शुभारंभ वादन : रमेश पाचंगे व सहकारी

  • लक्ष्मीपूजनara

  • सूत्रसंचालन : भाग्यश्री गांगल

  • स्वागतगीत : पोवाडा - "सुधारणेची दिशाभूल" | रचना : कै. शाहीर म.ना. नानिवडेकर | सादरकर्ते : शाहीर हेमंतराजे मावळे व सहकारी 

  • उद्घाटक : मा. रवी पंडित (अध्यक्ष, मुख्य कार्यकारी अधिकारी - के. पी. आय. टी. टेक्नोलॉजीज )

  • प्रमुख पाहुणे : मा. हणमंतराव गायकवाड (अध्यक्ष , भारत विकास ग्रुप)

  • संमेलनाध्यक्ष (भारत) : डॉ प्रमोद चौधरी (संस्थापक-अध्यक्ष, प्राज इंडस्ट्रीज लिमिटेड)

  • संमेलनाध्यक्ष (विदेश) :  मा. मृणाल कुलकर्णी (अध्यक्ष- पंडित फुड्स प्रायव्हेट लिमिटेड,लंडन)

परिसंवाद :

  • परिसंवाद ८ [ स. ११.००  वा. ] : मराठी माणसांची उद्योजकता : वास्तव आणि संधी

        वक्ते : रवींद्र प्रभुदेसाई , पंकज कठाणे, शंतनु खानवेलकर, वृंदा ठाकूर (नेदरलँड)

  •   परिसंवाद ९ [ दु. १.३०  वा. ] : देश विदेशातील मराठी उद्योजक : कार्य आणि कर्तृत्व

        वक्ते : संजीव पेंढारकर , जयंती कठाळे, डॉ. प्रवीण पाटील (जर्मनी), संजीवनी पाटील (दुबई), रवींद्र गाडगीळ (लंडन) 

  • परिसंवाद १० [ दु. ४.३० वा. ] : मराठी उद्योजकतेच्या विकासासाठी सहाय्य करणाऱ्या संस्था

        वक्ते : डॉ. परशुराम पाटील, प्रसाद देशपांडे, संदीप पाध्ये (अमेरिका) , सुरेश लोंढे 

  • विशेष कार्यक्रम :

  • मुलाखत [ दु. १२. ४५ वा. ] : डॉ आनंद देशपांडे  (अध्यक्ष, कार्यकारी संचालक - पर्सिस्टंट सिस्टिम्स)  | मुलाखतकार : प्रा. क्षितिज पाटुकले, रवी नातू

  • संस्था ओळख [ दु. ०२. ००वा. ] : गर्जे मराठी

        सहभाग : : आनंद गानू (संस्थापक अध्यक्ष), नितीन जोशी (संचालक)

  • व्याख्यान [ दु. ३.१५ वा. ] :  छत्रपती शिवाजी महाराज आणि आधुनिक व्यवस्थापन   

        सादरकर्ते : डॉ. अजित आपटे (ज्येष्ठ लेखक व ऐतिहासिक संशोधक)

  • मुलाखत मालिका [ दु. ०४.०० वा.] : ओव्हरसिज महाराष्ट्रीयन प्रोफेशनल्स अँड आंत्रप्रनेर

        सहभाग : रवींद्र गाडगीळ , रचना भाटवडेकर, दिलीप आमडेकर, शीतल वंका, मनोज वसईकर, रंजीता दळवी, तुषार गाडीकर

        मुलाखतकार : प्रज्ञा पुणेकर

  • मुलाखत मालिका [ दु. ०५.०० वा.] : फ्रान्स मधील उद्योजक व कलाकार

        सहभाग : आशा गुरुकुल , कुशल दस्तेनवर, पूज्या प्रियदर्शनी, डॉ. राजेंद्र शेंडे, रमेश मुळ्ये , सत्यजित नवलकर, मनिष व स्मृती शानबाग

        मुलाखतकार : सचिन अनगळ 

  • मुलाखत [ संध्या. ०५.४५ वा. ] :  डॉ. विठ्ठल कामत (अध्यक्ष, कामत ग्रुप ऑफ हॉटेल्स)

        मुलाखतकार : प्रा. क्षितिज पाटुकले

सांस्कृतिक कार्यक्रम : [ संध्या. ०६.४५ वा. पासून पुढे ]

  • महाराष्ट्र मंडळ अटलांटा

  • मंगळागौर : सखी मंगळागौर समूह, पुणे

  • व्हायोलिन वादन : स्वरस्वप्न

  • नृत्य : प्रतिक्षा पुरंदरे 

  • भजन : पुरुषोत्तम तेंडुलकर व सहकारी

 
  • विश्व मराठी युवा संमेलन (३१ जानेवारी, २०२१)

उद्घाटन सोहळा : [ सकाळी ०८.०० वा ]

  • रांगोळी : वेद (वेदव्यास कट्टी) 

  • शुभारंभ वादन : रमेश पाचंगे व सहकारी

  • छत्रपती शिवाजी महाराज व स्वामी विवेकानंद पूजन

  • सूत्रसंचालन : शेषा जोशी

  • स्वागतगीत : पोवाडा - "छत्रपती शिवराय" | रचना : शाहीर हेमंतराजे मावळे | सादरकर्ते : शाहीर होनराज मावळे व सहकारी 

  • उद्घाटक : मा. संभाजीराजे भोसले (तंजावर)

  • प्रमुख पाहुणे : कॅप्टन अमोल यादव(पहिल्या भारतीय बनावटीच्या विमानाचे संशोधक व निर्माते)

  • संमेलनाध्यक्ष (भारत) : उमेश झिरपे (ज्येष्ठ गिर्यारोहक, संस्थापक - गार्डियन गिरिप्रेमी इन्स्टिट्युट ऑफ माउंटनियरींग)

  • संमेलनाध्यक्ष (विदेश) :  मा. अजित रानडे (सहसंस्थापक- देसी जर्मन्स, जर्मनी)

परिसंवाद :

  • परिसंवाद ८ [ स. ११.००  वा. ] : मराठी युवक विश्वाचा नायक 

        वक्ते : प्रा. क्षितिज पाटुकले,विवेक वेलणकर, डॉ नरेंद्र जोशी,निखिल वाळकीकर, अमित वाईकर (चीन)

  •   परिसंवाद ९ [ दु. १.३०  वा. ] : शिवछत्रपती आणि मराठी साम्राज्याचा आदर्श घेऊन मराठी युवकांनी क्षमता आणि सामर्थ्य कसे वाढवावे?

        वक्ते : पांडुरंग बलकवडे, डॉ अजित आपटे, मोहन शेटे , पराग टोपे(अमेरिका) 

  • परिसंवाद १० [ दु. ४.३० वा. ] : सक्षम , संपन्न , समृद्धी वैश्विक मराठी भाषिक युवा 

        वक्ते : संजय सोनवणी, वंदन नगरकर, परिक्षीत प्रभुदेसाई 

  • विशेष कार्यक्रम :

  • मुलाखत [ दु. १२. ०० वा. ] : संवाद : सुनील गावस्कर | मुलाखतकार : प्रा. क्षितिज पाटुकले, रवी नातू

  • मुलाखत [ दु. १२. ४५ वा. ] : संवाद : अरण्यऋषी मारुती चितमपल्ली | मुलाखतकार : सुनील शिनखेडे

  • मुलाखत [ दु. २. ०० वा. ] : विद्या जोशी (अध्यक्ष, बृहन्महाराष्ट्र मंडळ ऑफ नॉर्थ अमेरिका) | मुलाखतकार : अर्चना भिडे 

  • संस्था ओळख [ दु. ०२.३० वा. ] : बृहन्महाराष्ट्र मंडळ नवी दिल्ली

        सहभाग : : मा. मिलिंद महाजन (अध्यक्ष)

  • व्याख्यान [ दु. ३.१५ वा. ] :  विज्ञान तंत्रज्ञानावर आधारित विकासाच्या संधी    

        सादरकर्ते : पद्मभूषण डॉ. ज्येष्ठराज जोशी

  • व्याख्यान [ दु. ४.४५ वा. ] :  अमेरिकेतील शैक्षणिक संधी  

        सादरकर्ते : विलास सावरगावकर (अमेरिका)

  • संवाद [ संध्या. ०५.०० वा.] : वैश्विक राजकीय पटलावर मराठी माणसाची नाममुद्रा

        सहभाग : डॉ. श्रीनिवास ठाणेदार (डेट्रॉईट, अमेरिका), योगेंद्र पुराणिक (जपान), राहुल नांगरे(लंडन), अजित रानडे(जर्मनी), विजय चौथाईवाले (अहमदाबाद)

  • व्याख्यान [ संध्या. ५.३० वा. ] :  छत्रपती शिवाजी महाराजांचे दुर्गविज्ञान  

        सादरकर्ते : प्र.के. घाणेकर (गिर्यारोहक, दुर्ग संशोधक)

  • संस्था ओळख [ संध्या. ५.३० वा. ] : छत्रपती शिवाजी महाराज अमेरिका परिवार

        सहभाग :  विजय पाटील (अध्यक्ष , लॉस एंजेलिस,अमेरिका))

सांस्कृतिक कार्यक्रम : [ संध्या. ०६.४५ वा. पासून पुढे ]

  • महाराष्ट्र मंडळ युरोप

  • गणेश वंदना : रसिका बांदेकर व सहकरी, शिकागो

  • व्हायोलिन वादन : स्वरस्वप्न

  • वाघ्या मुरळी : शाहीर श्रीकांत शिवाजी रेणके व सहकारी

 
 
  • उत्तरार्ध : विश्व मराठी संमेलन (१ ते ५ फेब्रुवारी २०२१ | रोज संध्याकाळी ६ ते ११ वाजता)

१ फेब्रुवारी २०२१  : 

  • [ संध्या. ६.०० वा ] पताका पराक्रमाची : डॉ. तनुजा नाफडे (भारतीय शास्त्रीय संगीतावर आधारित लष्करी मार्शल ट्यून रचणाऱ्या मराठी संगीतकार) 

  • [ संध्या. ६.३० वा ] पताका पराक्रमाची : मंजिरी कराळकर (उझबेकिस्तान मधील मराठी संस्कृती संवर्धनाचे कार्य)  

  • [ संध्या. ७.०० वा ] व्याख्यान : सुलभ तंत्रज्ञानातून मराठी युवकांना आर्थिक विकासाच्या संधी | वक्ते : पद्मभूषण जेष्ठराज जोशी

  • [ रात्री ८.१५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम :  महाराष्ट्र मंडळ, डेन्मार्क   

  • [ रात्री ९.१५ वा ] संस्था ओळख :  अक्षयपात्र (सहभाग : वंदना टिळक, कार्यकारी अध्यक्ष)  

२ फेब्रुवारी २०२१  : 

  • [ संध्या. ६.०० वा ] संस्था ओळख : सोलजर्स इंडिपेंडंट रिहॅबिलिटेशन फाउंडेशन (सहभाग : सुमेधा चिथडे , संस्थापक)

  • [ संध्या. ६.३० वा ] संस्था ओळख : सृष्टीज्ञान मासिक 

  • [ संध्या. ६.४५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : बालभारती मधील गीत-कवितांचा रंगमंचीय आविष्कार (सादरकर्ते : कट्टी बट्टी - गंधार) 

  • [ रात्री ७.३० वा ] मुलाखत  :  महाराष्ट्र मंडळ, डेन्मार्क   

  • [ रात्री ८.१५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : मराठी मंडळ, तैवान

  • [ रात्री ९.३० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : मराठी मंडळ, नैरोबी (केनिया)   

  • [ रात्री ११.०० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : नाट्य सादरीकरण (सादरकर्ते : राहुल उरणकर व सहकारी, केनिया)    

३ फेब्रुवारी २०२१  : 

  • [ संध्या. ६.०० वा ] विशेष कार्यक्रम : केदार जाधव (विनामूल्य जर्मन भाषा शिकवणारे मराठी व्यक्तिमत्व)

  • [ संध्या. ६.१५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : महाराष्ट्र मंडळ, कुवेत

  • [ संध्या. ७.३० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : महाराष्ट्र मंडळ, अबुधाबी

  • [ रात्री ९.०० वा ] विशेष कार्यक्रम : कृष्णशारदा कलाविष्कार (सादरीकरण : अनिल राणे व सहकारी मस्कत - ओमान)     

  • [ रात्री ९.४५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : महाराष्ट्र मंडळ, शांघाय

४ फेब्रुवारी २०२१  : 

  • [ संध्या. ६.०० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : भोंडला (सादरीकरण - अपर्णा पाटील व सहकारी, संस्कृती कला भोंडला समूह)

  • [ संध्या. ७.०० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : एकपात्री (सादरकर्ते - अवनिश कांबळे)

  • [ संध्या. ७.१५ वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : लोकप्रिय मराठी अभंगगान (सादरकर्ते - उल्हास भानू व सहकारी)

  • [ रात्री ७.३० वा ] व्याख्यान : तरुण मराठी उद्योजकांना मार्गदर्शन (वक्ते : डॉ. विठ्ठल कामत, संस्थापक - ऑर्किड हॉटेल ग्रुप्स)  

  • [ रात्री ७.४५ वा ] संस्था ओळख : बिझनेस एथीकस फाउंडेशन, पुणे (सहभाग : डॉ. एस. जी. बापट व डॉ. श्वेता बापट)

  • [ रात्री ८.३० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : महाराष्ट्र मंडळ, बहरिन

  • [ रात्री १०.०० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : महाराष्ट्र मंडळ, ह्युस्टन 

५ फेब्रुवारी २०२१  : 

  • [ संध्या. ५.०० वा ] मुलाखत : सुनंदन लेले (मुलाखतकार - शेषा जोशी)

  • [ संध्या. ६.०० वा ] संवाद चर्चा  : साहित्य संप्रेक्षणाची नवी डिजिटल माध्यमे ( प्रसाद मिरासदार, विनायक पाचलग )

  • [ संध्या. ६.३० वा ] सांस्कृतिक कार्यक्रम : लोककला २०२० (सादरीकरण : ललित कला केंद्र, सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठ)

  • संध्या. ६.३० वा : जात्यावरची गाणी

  • संध्या. ७.०० वा : भारुड 

  • संध्या. ७.३०  वा : गवळण

  • रात्री ८.०० वा : पोतराज

  • रात्री ८.३० वा : भजनी भारुड

  • रात्री ९.०० वा : आराधीची गाणी

  • रात्री ९.३० वा : हलगी वादन

  • रात्री १०.०० वा : लावणी 

  • रात्री १०.३० वा : तामाशाची गाणी  

आणि साहित्य सेतू यांच्या संयुक्त विद्यमाने

  • White Facebook Icon
  • YouTube

६२२, जानकी रघुनाथ, कोहिनूर टेक्निकल इन्स्टिट्यूटच्या मागे, पुलाचीवाडी, जंगली महाराज रोड, डेक्कन जिमखाना, पुणे, महाराष्ट्र, पिनकोड - ४११००४

मोबाईल : ७०३०४११५०६ / ७८४३०८३७०६

व्हॉटसअप : ७०६६२५१२६२

ईमेल : sampark@vmparishad.org